Mostly Romance Reading Room Mostly Romance Reading Room
Where we can talk

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่ออ่านข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่ออ่านข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

Important Notice: We regret to inform you that our free phpBB forum hosting service will be discontinued by the end of June 30, 2024. If you wish to migrate to our paid hosting service, please contact billing@hostonnet.com.
Karen Robards
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Mostly Romance Reading Room -> Let's Talk
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
noknik
มหาวิทยาลับ

เข้าร่วม: 17 Apr 2009
ตอบ: 1245

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 20, 2010 9:12 pm    เรื่อง: Karen Robards ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากอ่านหนังสือของคนแต่งคนนี้ดูบ้างหลังจากที่อัมรินทร์แปลเรื่อง กลซ้อนเงา (Obsession) ออกมาเราชอบค่ะ อาจเพราะเป็นแนวที่ถูกใจมากที่สุดเท่าที่ดูเล่มที่ฟองน้ำแปลจะเป็นแนวย้อนยุคทั้งนั้นเลย ซึ่งเราไม่เคยซื้ออ่าน ใครเคยอ่านแนวย้อนยุคของ KR ช่วยแชร์ข้อมูลด้วยค่ะจะได้ตัดสินใจง่ายขึ้น
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
นันทวดี
มหาวิทยาลับ

เข้าร่วม: 16 Apr 2009
ตอบ: 1276

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 20, 2010 9:31 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เคยอ่านเรื่องสองเรื่องค่ะ เรื่องนึงชื่อเรื่องอะไรน้า..... ลืมจริงๆนะคะเนี่ย แต่ประมาณว่านางเอกเป็นเด็กในปกครองพระเอก มีอะไรกัน แต่พระเอกมีเมียอยู่แล้ว แถมตอนหลังนางเอกยังเกิดอาการตกใจอะไรสักอย่าง วิ่งหนีพระเอกแล้วแท้งลูกอีก ถ้าจำไม่ผิดคือเรื่องแรงรักไฟอารมณ์นะคะ นี่เราสปอยล์เละเทะเลยนะเนี่ย 555

อีกเรื่องเข้าใจว่าคุณเมย์ชอบนะคะ เรื่องสายสวาท อันนี้ของเรือนบุญค่ะ แต่คุณเมย์อ่านอังกฤษนะ กิ๊กอ่ะอ่านไทย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
may
มหาวิทยาลับ

ตอบ: 1126

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 20, 2010 9:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

งานของคาเรนเล่มที่ชอบมากที่สุดยังไม่มีใครแปลค่ะ แต่กำลังลุ้นอยู่ เพราะทราบมาว่า มีสนพ.นึงกำลังติดต่อลิขสิทธิ์อยู่ ไม่รู้ว่าผลเป้นยังไงนะคะ

ส่วนเล่มที่แปลแล้วมีเรื่อง Wild Orchids ซึ่งเล่มนี้ผิดแนวเราพอสมควร เพราะพระเอกออกแนวโหดเลวกะนางเอกมาก ๆ ลากกันไปในป่า ทั้งทารุน เข้าใจผิด แต่ไม่รู้ว่ายังไงดันชอบมาก ๆ

อีกเรื่องก็เป็นเล่มที่คุณนันฯพูดนั่นแหละค่ะ เรื่อง Nobody's Angel ชอบมาก เพราะเป็นแนวที่พระเอกตกเป็นเบื้ยล่างของนางเอก เนื่องจากถูกจับไปขายเป็นทาสในอเมริกาทั้งที่เป็นขุนนางบรรดาศักดิ์สูง (โดยไม่ได้ทำความผิดอะไร แต่โดนแผนชั่วจัดการ) แล้วนางเอกมาซื้อตัวไปทำงานด้วย ชอบมาก ๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
noknik
มหาวิทยาลับ

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 20, 2010 10:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Forbidden love -แรงรักไฟอารมณ์// ฟองน้ำ หาได้ในบอร์ดกิ่งฉัตรค่ะ คนละเรื่องกับที่คุณเมย์บอก
may
มหาวิทยาลับ

ตอบ: 1126

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 20, 2010 10:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

may พิมพ์ว่า:
อีกเรื่องก็เป็นเล่มที่คุณนันฯพูดนั่นแหละค่ะ เรื่อง Nobody's Angel ชอบมาก เพราะเป็นแนวที่พระเอกตกเป็นเบื้ยล่างของนางเอก เนื่องจากถูกจับไปขายเป็นทาสในอเมริกาทั้งที่เป็นขุนนางบรรดาศักดิ์สูง (โดยไม่ได้ทำความผิดอะไร แต่โดนแผนชั่วจัดการ) แล้วนางเอกมาซื้อตัวไปทำงานด้วย ชอบมาก ๆ

เมย์หมายถึงเรื่องสายสวาทน่ะค่ะ
noknik
มหาวิทยาลับ

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 20, 2010 10:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณค่ะคุณเมย์ จะลองหาดูไม่ค่อยคุ้นชื่อเลยค่ะ
นันทวดี
มหาวิทยาลับ

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 20, 2010 10:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ส่วนเล่มที่แปลแล้วมีเรื่อง Wild Orchids ซึ่งเล่มนี้ผิดแนวเราพอสมควร เพราะพระเอกออกแนวโหดเลวกะนางเอกมาก ๆ ลากกันไปในป่า ทั้งทารุน เข้าใจผิด แต่ไม่รู้ว่ายังไงดันชอบมาก ๆ

เรื่องนี้เหมือนจะชื่อไพรพิศวง หรือไพรพิศวาสนี่ล่ะค่ะ ฟองน้ำเหมือนกัน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
noknik
มหาวิทยาลับ

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 20, 2010 10:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เรื่องไพรพิศวาสค่ะคุณกิี๊๊้๊ก หายากอ่ะ
Katig
มหาวิทยาลับ

เข้าร่วม: 19 Apr 2009
ตอบ: 957

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 20, 2010 11:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คุณกิ๊กมีไม๊ จะได้เข้าไปหยิบใส่ตะกร้า
เรายังไม่มีค่ะ
1.ทรามวัยเมืองเถื่อน
2.ไพรพิศวาส
3.Nobody's Angel
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
noknik
มหาวิทยาลับ

ตอบตอบเมื่อ: Sun Feb 21, 2010 8:44 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

งานของคาเรนเล่มที่ชอบมากที่สุดยังไม่มีใครแปลค่ะ แต่กำลังลุ้นอยู่ เพราะทราบมาว่า มีสนพ.นึงกำลังติดต่อลิขสิทธิ์อยู่ ไม่รู้ว่าผลเป้นยังไงนะคะ

ดีจังค่ะ กำลังจะมีหนังสือดี ๆ ให้อ่านอีกเล่มแล้ว
noknik
มหาวิทยาลับ

ตอบตอบเมื่อ: Sun Feb 21, 2010 8:44 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Katig พิมพ์ว่า:
คุณกิ๊กมีไม๊ จะได้เข้าไปหยิบใส่ตะกร้า
2.ไพรพิศวาส

แน๊...5555
chu6216067
มัธยมต้น

ตอบ: 212

ตอบตอบเมื่อ: Sun Feb 21, 2010 9:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราชอบทุกเล่มที่ทั้งคุณกิ๊กและคุณเมย์ชอบ (รวมถึงเล่มที่ คุณเมย์ไม่ชอบ เราก็ยังชอบ แต่เป็นท้ายสุด) ชอบที่สุดต้องเป็นเล่มที่คุณกิ๊กบอก

ที่พระเอกเป็นผู้ชายที่แต่งงานกับแม่เลี้ยงนางเอก เราว่าพระเอกน่ารักดี ชอบๆๆ เอาไปเลย (อ่านจนหนังสือโทรม)

ส่วนเรื่องพระเอกเป็นขุนนาง จับไปเป็นทาสก็ชอบค่ะ ชอบนางเอก รองลงมา (Nobody's Angel)

แต่เรื่องทรามวัยเมืองเถื่อน เนื้อเรื่องเป็นไงค่ะ อันนี้จำไม่ได้ค่ะ เล่าแนวเรื่องให้หน่อยค่ะ (แต่คุ้นๆ ว่าน่าจะมีหรือเคยอ่านค่ะ)

ส่วนไพรพนา... ชอบตอนเครื่องบิน อย่างอื่นไม่ประทับใจ บรรยากาศมันเหมือนแหล่งเสื่อมโทรมไงไม่รู้ค่ะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Katig
มหาวิทยาลับ

ตอบตอบเมื่อ: Sun Feb 21, 2010 11:39 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

noknik พิมพ์ว่า:
Katig พิมพ์ว่า:
2.ไพรพิศวาส

แน๊...5555

5555แหมๆ คุณnoknik อย่ามาย้ำให้เรารู้สึกผิดเลยแค่ตัดหน้านิดๆหน่อยๆ
ตอนโพสต์เราก็รู้ว่าเสียมารยาทอย่างแรงอ่ะนะ แต่พอนึกได้ว่าเด๋วเราก็แบ่งกันอ่าน
เราเลยให้อภัยตัวเองไปแล้ว นะ นะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
Katig
มหาวิทยาลับ

ตอบตอบเมื่อ: Sun Feb 21, 2010 11:43 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

chu6216067 พิมพ์ว่า:
เราชอบทุกเล่มที่ทั้งคุณกิ๊กและคุณเมย์ชอบ (รวมถึงเล่มที่ คุณเมย์ไม่ชอบ เราก็ยังชอบ แต่เป็นท้ายสุด) ชอบที่สุดต้องเป็นเล่มที่คุณกิ๊กบอก ที่พระเอกเป็นผู้ชายที่แต่งงานกับแม่เลี้ยงนางเอก เราว่าพระเอกน่ารักดี ชอบๆๆ เอาไปเลย (อ่านจนหนังสือโทรม)

เรื่องอะไรคะคุณหญิง ที่คุณกิ๊กบอก และที่คุณหญิงชอบที่สุด อยากอ่านบ้างค่ะ
นันทวดี
มหาวิทยาลับ

ตอบตอบเมื่อ: Sun Feb 21, 2010 12:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ว่าจะเข้ามาถามคุณchuอยู่เหมือนกันค่ะ ว่าเรื่องอะไรของคาเรนที่พระเอกแต่งงานกับแม่เลี้ยงนางเอกเหรอคะ สงสัยเราจะไม่ได้อ่าน หรือว่าเราจำไม่ได??

งานของคาเรนถ้าจำไม่ผิดเคยอ่านสามเรื่องค่ะ เรื่องแรกคือแรงรักไฟอารมณ์ตามพล็อตที่เราเล่าไปด้านบน อ่านเพราะว่าตอนนั่นที่เราเข้าบอร์ดใหม่ๆเห็นมีพูดถึงเรื่องนี้กันไว้ แต่เราก็ไม่ได้ชอบนะคะ ที่เล่าไปนี่ก็แบบซอฟท์ลง แต่ในบอร์ดก็เกรงใจไม่อยากวิจารณ์มากน่ะค่ะ เพราะอาจจะมีคนชอบอยู่ เราก็เข้าใจ

ส่วนเรื่องสายสวาทนี่สนุกค่ะ แต่นางเอกลำบากหน่อยนึงตอนไถพรวนดิน ไม่รู้ต้นฉบับบรรยายยังงี้รึเปล่า แต่เล่มแปลบรรยายได้ถึกหน่อยๆค่ะ

ส่วนเรื่องที่คุณเมย์ชอบเราอ่านเป็นภาษาอังกฤษค่ะ ยังไม่มีแปลออกมา แต่ก็สนุกจริงๆ พระเอกเอ๊าะน่ะ ชอบบบบบ ถึงได้เข้าใจว่าทำไมคุณเมย์ถึงติดตามซื้องานคาเรนอยู่
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Mostly Romance Reading Room -> Let's Talk ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 1 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน